Hausa
English
Español
Português
русский
français
日本語
Deutsch
Tiếng Việt
Italiano
Nederlands
ไทย
Polski
한국어
Svenska
magyar
Malay
বাংলা
Dansk
Suomi
हिन्दी
Pilipino
Türk
Gaeilge
عربى
Indonesia
norsk
اردو
čeština
Ελληνικά
Українська
Javanese
فارسی
தமிழ்
తెలుగు
नेपाली
Burmese
български
ລາວ
Latine
Қазақ
Euskal
Azərbaycan
slovenský
Македонски
Lietuvos
Eesti Keel
Română
Slovenski
मराठी
Српски
Esperanto
Afrikaans
Català
עִברִית
Cymraeg
Galego
Latvietis
icelandic
יידיש
Беларус
Hrvatski
Kreyòl ayisyen
Shqiptar
Malti
lugha ya Kiswahili
አማርኛ
Bosanski
Frysk
ជនជាតិខ្មែរ
ქართული
ગુજરાતી
Hausa
Кыргыз тили
ಕನ್ನಡ
Corsa
Kurdî
മലയാളം
Maori
Монгол хэл
Hmong
IsiXhosa
Zulu
Punjabi
پښتو
Chichewa
Samoa
Sesotho
සිංහල
Gàidhlig
Cebuano
Somali
Точик
O'zbek
Hawaiian
سنڌي
Shinra
հայերեն
Igbo
Sundanese
Lëtzebuergesch
Malagasy
Yoruba
Javanese
Banbala
Pokjoper
Divih
Philippine
Gwadani
Elokano
A matsayin ingantaccen rufin bututu da fasahar hana daskarewa, an yi amfani da gano zafin wutar lantarki sosai a fagen masana'antu da farar hula. A matsayin wani muhimmin ɓangare na tsarin dumama wutar lantarki, ba za a iya watsi da akwatin rarraba wutar lantarki mai fashewa ba. Masu zuwa za su gabatar da dalla-dalla game da rawar dumama wutar lantarki da akwatunan rarrabawar fashewa.
1. Kariyar fashewa
Yayin aiki na tsarin dumama wutar lantarki, ana iya haifar da tartsatsin wuta. Idan waɗannan tartsatsin lantarki sun haɗu da iskar gas masu ƙonewa da fashewa, haɗarin fashewa na iya faruwa. Akwatin rarraba fashewar wutar lantarki yana ɗaukar ƙirar fashewa ta musamman, wanda zai iya hana fashewar fashewar wutar lantarki yadda yakamata kuma ya tabbatar da amincin samarwa da amfani.
2. Rarraba wutar lantarki
Ana buƙatar manyan kaset ɗin dumama wutar lantarki a cikin tsarin dumama wutar lantarki, kuma waɗannan kaset ɗin dumama wutar lantarki suna buƙatar rarraba ta cikin akwatunan rarraba wutar lantarki. Akwatin rarraba fashewar wutar lantarki na iya rarraba wutar lantarki zuwa kaset ɗin dumama wutar lantarki daban-daban bisa ga ainihin buƙatu, tabbatar da cewa kowane tef ɗin dumama wutar lantarki zai iya samun ingantaccen wutar lantarki.
3. Kariyar wuce gona da iri
A lokacin aikin na'urar dumama wutar lantarki, idan wani tef ɗin dumama wutar lantarki ya yi yawa, yana iya haifar da gazawar tsarin gaba ɗaya. Akwatin rarraba fashe-hujjar dumama lantarki yana da aikin kariya da yawa. Lokacin da halin yanzu ya wuce ƙimar da aka saita, akwatin rarraba zai yanke wutar lantarki ta atomatik don kauce wa lalacewar tsarin dumama wutar lantarki.
4. Kariyar gajeriyar hanya
Gajeren kewayawa ɗaya ne daga cikin laifuffukan gama gari a tsarin dumama wutar lantarki. Idan ba a kula da shi cikin lokaci ba, yana iya haifar da mummunan sakamako kamar wuta. Akwatin rarraba fashewa-hujjar wutar lantarki yana da aikin kariya na gajeren lokaci. Lokacin da ɗan gajeren kewayawa ya faru a cikin kewayawa, akwatin rarraba zai yanke wutar lantarki da sauri don hana faɗaɗa kuskuren gajeren lokaci.
5. Kariyar leka
Tef ɗin dumama wutar lantarki a cikin tsarin dumama wutar lantarki na iya zubar da wutar lantarki saboda tsufa, lalacewa, da sauransu, wanda ba kawai zai shafi aikin tsarin na yau da kullun ba, har ma yana iya haifar da barazana ga amincin ma'aikata. Akwatin rarraba fashewar wutar lantarki yana da aikin kariya na yabo. Lokacin da tsarin ya gano yabo, nan take zai yanke wutar lantarki don tabbatar da amincin mutum.
6.Tsarin yanayin zafi
Babban aikin tsarin dumama wutar lantarki shine kiyaye dumi da kuma hana daskarewa, don haka ana buƙatar sarrafa zafin jiki. Akwatin rarraba wutar lantarki mai fashewar wutar lantarki za a iya sanye shi da mai kula da zafin jiki don gane yanayin zafin jiki na tsarin dumama wutar lantarki ta yadda zai iya aiki a cikin kewayon yanayin zafin jiki don cimma manufar ceton makamashi da adana zafi.
A taƙaice, Akwatin rarraba fashewar wutar lantarki yana taka muhimmiyar rawa a tsarin dumama wutar lantarki. Ba wai kawai yana samar da ingantaccen wutar lantarki don tsarin dumama wutar lantarki ba, har ma yana da tabbacin fashewa, nauyi mai yawa, gajeriyar kewayawa, kariyar yatsa da ayyukan sarrafa zafin jiki, yadda ya kamata yana tabbatar da amintaccen aiki na tsarin dumama lantarki. A cikin aikace-aikacen aikace-aikacen, masu amfani yakamata su zaɓi akwatunan rarraba fashe-hujjar dumama wutar lantarki daidai gwargwadon buƙatun su, kuma amfani da kiyaye su daidai daidai da hanyoyin aiki don tabbatar da aiki na yau da kullun da kwanciyar hankali na dogon lokaci na tsarin dumama wutar lantarki.